फलटण तालुक्यातील 3 गावे मायक्रो कंटेन्मेंट झोन म्हणून जाहीर :  डॉ. शिवाजीराव जगताप

Spread the love
फलटण : कोरोना विषाणूचा प्रादुर्भाव फलटण तालुक्यात गेले काही दिवसांत वाढून रुग्ण संख्या  वाढू लागली आहे. फलटण तालुक्यातील  निंभोरे दुधेबावी व ढवळ ही 3 गावे खबरदारीचा उपाय म्हणून मायक्रो कंटेंटमेंट झोन जाहीर करण्यात आली असल्याचे आदेश आज शुक्रवार दि. 9 एप्रिल रोजी प्रांताधिकारी तथा इन्सिडंट कमांडर डॉ. शिवाजीराव जगताप यांनी काढले आहेत.
फलटण तालुक्यातील मायक्रो कंटेंटमेंट झोन जाहीर केलेल्या गावांमध्ये ग्रामपंचायत हद्दीतील हॉस्पिटल व मेडिकल सेवा नियमित सुरु राहतील. इतर सर्व अस्थापना बंद राहणार असून सकाळी ६ ते ९ या वेळेत फक्त दूध व भाजीपाला या अत्यावश्यक सेवा सुरू राहतील. स्थानिक स्वराज्य संस्था इतर आवश्यक वस्तू नागरीकांना पोहोच करणेचे नियोजन त्यांचे स्तरावर करावे. मायक्रो कंटेंटमेंट झोन व बफर झोन करिता असलेले सर्व नियमांचे काटेकोर पालन करणे नागरिकांवर बंधनकारक राहणार असल्याचे आदेशात प्रांताधिकारी डॉ. शिवाजीराव जगताप यांनी स्पष्ट केले आहे.
निंभोरे येथे दि 8 एप्रिल रोजी 16 पाॅझिटीव्ह रुग्ण आढळल्याने संपूर्ण गावठाण परिसर सुक्ष्म प्रतिबंधीत क्षेत्र म्हणून,  दुधेबावी येथे दि 8 एप्रिल रोजी 12 पाॅझिटीव्ह रुग्ण आढळल्याने मळवी वरचा मळावस्तीपयंतचा संपूर्ण परिसर सुक्ष्म प्रतिबंधीत क्षेत्र म्हणून तर ढवळ येथे दि 8 एप्रिल रोजी 14 पाॅझिटीव्ह रुग्ण आढळल्याने गार्डेमळा जाधव वस्ती शिंदे वस्ती लोखंडे वस्ती गावठाण पर्यंतचा संपूर्ण परिसर सुक्ष्म प्रतिबंधीत क्षेत्र म्हणून घोषित करण्यात आला असल्याचे आदेशात म्हटले असून निंभोरे दुधेबावी व ढवळ ही तीनही संपूर्ण गावे बफर झोन घोषित करण्यात आली असल्याचे आदेशात म्हटले आहे.

मुख्य कार्यकारी संपादक

सध्या डिजिटल मीडियाचे महत्व प्रचंड वाढले असून आम्ही फलटण रक्षक डिजिटल पोर्टल सुरू केले आहे. Phaltan Rakshak digital portal वर आपण आपल्या स्मार्टफोन, कॉम्पुटर व सोशल मीडिया वरुन जिल्हा, राज्य देश विदेशातील घडामोडी व्यापार, ग्रामीण, सांस्कृतिक, उद्योग, कृषी, मनोरंजन, तंत्रज्ञान, शिक्षण सामाजिक क्षेत्रातील बातम्या वाचू शकता. संपर्क - E-mail : phaltanrakshak@gmail.com वेबसाईट : https:// phaltanrakshak.in संपादक, फलटण रक्षक डिजिटल पोर्टल ------------------------------------------------- साप्ताहिक फलटण रक्षक - नानासाहेब मुळीक - संपादक, कार्यकारी संपादक - विनायक शिंदे, उपसंपादक - अशोक सस्ते

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button
Don`t copy text!