नीरा खोऱ्यातील साखर कारखान्यांचे डिसेंबरअखेर २७ लाख ९५ हजार ७४० मे. टन गाळप आणि २९ लाख ८५ हजार ६९० क्विंटल साखर उत्पादन

Spread the love
फलटण : नीरा खोऱ्यातील काही प्रमुख साखर कारखान्यांनी यावर्षीच्या गळीत हंगामात डिसेंबर अखेर २७ लाख ९५ हजार ७४० मे. टन ऊसाचे गाळप आणि २९ लाख ८५ हजार ६९० क्विंटल साखर उत्पादन केले आहे.
श्रीराम जवाहर शेतकरी सहकारी साखर उद्योगाने (श्रीराम सहकारी साखर कारखाना लि., फलटण) ६४ दिवसात १ लाख ९४ हजार ५३३ मे. टन ऊसाचे गाळप केले आहे, सरासरी साखर उतारा ११.२९ % राहिला असून २ लाख १८ हजार ५० क्विंटल साखर उत्पादन झाले आहे. श्री दत्त इंडिया प्रा. लि., साखरवाडी ६० दिवसात १ लाख ८७ हजार  ९२० मे. टन ऊसाचे गाळप केले आहे. सरासरी साखर उतारा ११.३० % राहिला असून २ लाख ७ हजार ६५० क्विंटल साखर उत्पादन झाले आहे. दि माळेगाव सहकारी साखर कारखान्याने ६१ दिवसात ४ लाख ६९ हजार  ६७९ मे. टन ऊसाचे गाळप केले आहे. सरासरी साखर उतारा १०.२० % राहिला असून ४ लाख ६८ हजार ८०० क्विंटल साखर उत्पादन झाले आहे. सोमेश्वर सहकारी साखर कारखान्याने ६६ दिवसात ३ लाख ८८ हजार  ६८५ मे. टन ऊसाचे गाळप केले आहे. सरासरी साखर उतारा १०.२८ % राहिला असून ३ लाख ९७ हजार ८०० क्विंटल साखर उत्पादन झाले आहे. छत्रपती सहकारी साखर कारखान्याने ६५ दिवसात ४ लाख ६० हजार २८ मे. टन ऊसाचे गाळप केले आहे. सरासरी साखर उतारा १०.११ % राहिला असून ३ लाख ९७ हजार ५०० क्विंटल साखर उत्पादन झाले आहे. अजिंक्यतारा सहकारी साखर कारखान्याने ५८ दिवसात २ लाख ४४ हजार  ६८० मे. टन ऊसाचे गाळप केले आहे. सरासरी साखर उतारा १०.२१ % राहिला असून २ लाख ४७ हजार ४९० क्विंटल साखर उत्पादन झाले आहे. कृष्णा  सहकारी साखर कारखान्याने ५१ दिवसात ४ लाख १४ हजार ९१० मे. टन ऊसाचे गाळप केले आहे. सरासरी साखर उतारा ११.५७ % राहिला असून ४ लाख ८६ हजार ३५० क्विंटल साखर उत्पादन झाले आहे. सह्याद्री  सहकारी साखर कारखान्याने ५२ दिवसात ४ लाख ०५ हजार  ५०० मे. टन ऊसाचे गाळप केले आहे. सरासरी साखर उतारा ११.३७ % राहिला असून ४ लाख ७८ हजार २७५ क्विंटल साखर उत्पादन झाले आहे. लोकनेते बाळासाहेब देसाई सहकारी साखर कारखान्याने ५५ दिवसात ८३ हजार ८०५ मे. टन ऊसाचे गाळप केले आहे. सरासरी साखर उतारा १०.६५ % राहिला असून ८३ हजार ७७५ क्विंटल साखर उत्पादन झाले आहे.
जवाहर सहकारी साखर कारखाना लि., हुपरी, जि. कोल्हापूरने ६३ दिवसात ७ लाख ६४ हजार मे. टन ऊसाचे गाळप केले आहे. सरासरी साखर उतारा ११.६४ % राहिला आहे. साखर उत्पादन ८ लाख २ हजार १०० क्विंटल झाले आहे.

मुख्य कार्यकारी संपादक

सध्या डिजिटल मीडियाचे महत्व प्रचंड वाढले असून आम्ही फलटण रक्षक डिजिटल पोर्टल सुरू केले आहे. Phaltan Rakshak digital portal वर आपण आपल्या स्मार्टफोन, कॉम्पुटर व सोशल मीडिया वरुन जिल्हा, राज्य देश विदेशातील घडामोडी व्यापार, ग्रामीण, सांस्कृतिक, उद्योग, कृषी, मनोरंजन, तंत्रज्ञान, शिक्षण सामाजिक क्षेत्रातील बातम्या वाचू शकता. संपर्क - E-mail : phaltanrakshak@gmail.com वेबसाईट : https:// phaltanrakshak.in संपादक, फलटण रक्षक डिजिटल पोर्टल ------------------------------------------------- साप्ताहिक फलटण रक्षक - नानासाहेब मुळीक - संपादक, कार्यकारी संपादक - विनायक शिंदे, उपसंपादक - अशोक सस्ते

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button
Don`t copy text!